कोरोनाच्या संकटावर मात करण्यासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे जनतेला आर्थिक मदतीचे आवाहन; ट्विट केले अकाऊंट डिटेल्स

नवी दिल्ली, दि. २८ (पिंपरी चिंचवड टाइम्स) – पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी देशात वाढणाऱ्या करोनाशी लढण्यासाठी देशातील जनतेला आर्थिक मदत करण्याचे आवाहन केले आहे. भारताने कोविड-१९ शी लढाई सुरू केली असून करोनाविरुद्धच्या या लढाईत देशातील सर्व वर्गातील लोकांनी आर्थिक योगदान देण्याची इच्छा बोलून दाखवली आहे. या मुळे जनतेतून आलेल्या या आर्थिक मदतीचा उपयोग अडचणींवर मात करण्यासाठी होईल, असे पंतप्रधान मोदी यांनी जनतेला आवाहन करताना म्हटले आहे . पंतप्रधानांनी ट्विटद्वारे हे आवाहन केले आहे.

माझे देशातील जनतेला आवाहन आहे की देशातील जनतेने पीएम-केअर्स फंडात आर्थिक योगदान द्यावे. या फंडाचा उपयोग पुढील काळातील अडचणीच्या काळावर मात करण्यासाठीही करता येणार आहे, असे सांगत पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी ट्विटद्वारे या फंडाबाबत तपशील सांगणारी एक लिंक देखील शेअर केली.

पंतप्रधानांच्या पीएम-केअर्स फंडात छोट्यातले छोटे योगदान देखील स्वीकारण्यात येणार आहे, असे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी स्पष्ट केले आहे. या जमा झालेल्या आर्थिक ताकदीच्या बळावर देशाच्या आपत्कालिन परिस्थिशी लढण्याच्या क्षमतेत मोठी वाढ होणार असल्याचे पंतप्रधान मोदी यांनी म्हटले आहे. या बरोबरच लोकांच्या संरक्षणाबाबतच्या संशोधनासाठीही याची मोठी मदत मिळणार असल्याचे ते म्हणाले.

पंतप्रधान मोदी यांनी दिले अकाउंट डिटेल्स

पंतप्रधान मोदी यांनी ट्विटमध्ये दिलेल्या लिंकवर क्लिक केले असता खाली देण्यात आलेला अकाउंटचा तपशील मिळतो-

Citizens and organisations can go to the website pmindia.gov.in and donate to PM CARES Fund using following details:

Name of the Account : PM CARES

Account Number : 2121PM20202

IFSC Code : SBIN0000691

SWIFT Code : SBININBB104

Name of Bank & Branch : State Bank of India, New Delhi Main Branch

UPI ID : pmcares@sbi

Following modes of payments are available on the website pmindia.gov.in –

Debit Cards and Credit Cards

Internet Banking

UPI (BHIM, PhonePe, Amazon Pay, Google Pay, PayTM, Mobikwik, etc.)

RTGS/NEFT

Donations to this fund will be exempted from income tax under section 80(G).

Share this to: